Leave Your Message
Auna Yayin Hakowa MWD

Labaran Kamfani

Auna Lokacin Hakowa MWD

2024-07-08

Amfani da ma'auni da katako yayin hakowa ya girma sosai a cikin shekaru 10 da suka gabata. Amfani da waɗannan kayan aikin da aka haɓaka donmaida masana'antar iskar gas don amfani da farko a cikin mahalli na kwance dole ne a bincika su bisa la'akari da manufofin da aka tsara don tsarin EGS. Bari mu fara ayyana abin da ake nufi a cikin wannan sashe ta sharuddan, da sanin cewa layin da ke tsakanin waɗannan fagage biyu yana ci gaba da dushewa.

  • Auna Yayin Hakowa (MWD):Kayan aikin da ke auna ma'auni na ƙasa na hulɗar bit tare da dutsen kayan aikin MWD ne. Waɗannan ma'aunai yawanci sun haɗa da girgizawa da girgiza, ƙimar laka, jagora da kusurwar bit, nauyi akan bit, juzu'i akan bit, da matsa lamba na ƙasa.
  • Shiga Yayin Hakowa (LWD):Kayan aikin da ke auna ma'aunin ƙirƙira ƙasa kayan aikin LWD ne. Waɗannan sun haɗa da gamma ray, porosity, resistivity da sauran abubuwa masu yawa. Ma'aunin ya faɗi cikin nau'o'i da yawa waɗanda aka tattauna a ƙasa. Mafi tsufa kuma watakila mafi mahimmancin ma'aunin samuwar shine yuwuwar kwatsam (SP) da gamma ray (GR). A yau ɗaya ko duka waɗannan alamun ana amfani da su galibi don daidaitawa tsakanin gundumomi. Lantarki ko formation resistivity logs wani nau'in katako ne da ake amfani da shi wajen aikin gandun mai da iskar gas. Saboda dogon tarihin waɗannan kujerun, iri da yawa sun samo asali. Tushen wutar lantarki na wannan ajin rajistan ayyukan shine auna ƙarfin aiki ko juriya na nau'ikan kayan ƙasa da ruwaye a cikinsu. Juriya na shales vs na yashi mai tsabta ya saita iyaka don ingantaccen log lantarki. Ruwan da ke cikin samuwar su ma suna nunawa a wannan ma'aunin yayin da ruwa ke gudana idan aka same shi a cikin rijiyoyin burtsatse kuma ba mai. Ainihin amfani da katakon lantarki shine ƙaddamar da iyakokin gado da haɗe tare da sauran katako don ƙayyade lambobin gas / mai / ruwa. Duk da haka wani nau'in gungumen azaba shine rajistan ayyukan. Waɗannan rajistan ayyukan suna nuni ne da samuwar abubuwan da ke cikin rijiyar. Waɗannan rajistan ayyukan suna buƙatar ko dai neutron ko tushen gamma, kuma a zahiri suna auna bambance-bambancen raƙuman gamma. Kayan aikin porosity wani nau'in kayan aikin katako ne na gama-gari. Waɗannan kayan aikin galibi suna amfani da sinadarai ko yanzu mafi yawan abin da ake samar da neutron na lantarki don ƙididdige ƙarfin samuwar. Tunda ana daidaita waɗannan katako a cikin dutsen yashi, dole ne a ɗauki kula da dutsen farar ƙasa ko dolomite lokacin da ake yin ma'auni a cikin nau'ikan dutse daban-daban. A ƙarshe a cikin ƴan shekarun da suka gabata da dama na kayan aikin ƙwararrun sun samo asali, waɗannan sun haɗa da na'urori na musamman na gwajin matsa lamba waɗanda za'a iya gudanar da su yayin hakowa, kayan aikin maganadisu na maganadisu na nukiliya, da kayan aikin duban neutron don lissafta mafi shahara kawai.

Dalilin amfani

A cikin 'yan shekarun nan farashin matsakaicin ramin mai da iskar gas ya karu sosai, wani ɓangare na wannan haɓakar farashin ya taso ne ta hanyar buƙatun da ke da zurfi da rikitarwa. Wannan yana ƙara haɗarin gazawar ramukan da aka haƙa a cikin waɗannan ajiyar. A matsayin martani ga karuwar haɗari, amfani da fasahar LWD da MWD da fasaha ya karu. A cikin bincike na ƙarshe, yanke shawarar yin amfani da kayan aikin LWD da MWD ya dogara da sarrafa haɗari. Shirin EGS yana motsa fasahar hakowa ta ƙasa zuwa wani sabon yanki na haɗari, dole ne a ɗauki kimantawar fasahar LWD da MDW don sanin amfanin waɗannan fasahohin zuwa takamaiman haɗarin da ake fuskanta a cikin wannan sabon ƙoƙarin. Yana da mahimmanci a gane a cikin samfurin EGS, a yawancin lokuta ba za mu sanya kwandon saman mu ya zama dutse mai banƙyama ko maɗauri kamar yadda muke da shi a baya ba. Waɗannan ramuka masu zurfi na iya yin kama da ramin mai da iskar gas na yau da kullun a zurfin zurfi, tare da wannan a zuciyarmu za mu fara bincika yuwuwar amfani da fasahar LWD da MWD.

Gyroscope inclinometer mai neman kai wanda Vigor ke samarwa yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfura a duniya, mai iya aunawa da yin rikodi na dogon lokaci a cikin yanayi mai zafi da matsananciyar yanayi. A halin yanzu, Vigor's gyroscope inclinometer an yi amfani da shi a wuraren filayen mai a Turai, Arewacin Amirka, Afirka, Gabas ta Tsakiya da Asiya da sauran yankuna, kuma ƙwararrun sabis na fasaha na Vigor sun tafi shafin abokin ciniki don sabis na kan layi, da kuma abokin ciniki ya yaba da fasaha da samfuran ƙungiyar Vigor, kuma yana fatan ƙarin haɗin gwiwa tare da mu. Idan kuna sha'awar gyroscope, inclinometer ko sabis na shiga, don Allah kar a yi jinkirin tuntuɓar ƙungiyar Vigor don samun goyan bayan fasaha mafi ƙwararru da sabis mafi inganci.

Don ƙarin bayani, kuna iya rubutawa zuwa akwatin saƙonmuinfo@vigorpetroleum.com&marketing@vigordrilling.com

Auna Yayin Hakowa MWD.png